ราคาถ่ายภาพ 1 ภาพพร้อมไฟล์ภาพ 1 ไฟล์ 800 บาท แพงไปหรือว่าปกติครับ

สวัสดีครับ ผมอยากสอบถามผู้ที่มีความรู้ คือผมเดินเข้าไปถ่ายรูปในร้านถ่ายรูปแห่งหนึ่งในจังหวัดลพบุรี แล้วแจ้งว่าต้องการถ่ายรูปเพื่อที่ต้องการเอาไฟล์รูป  ส่งให้หน่วยงานเพื่อนำขึ้นทำเนียบบุคลากร ร้านก็ถามขนาด ผมก็บอกรูปถ่ายปกติ ก็ไม่ได้มีการแจ้งราคาให้ทราบก่อน  ผมก็คิดว่าคงจะ  200-300  ประมาณนั้น  คิดเอาเอง 555++  พอถ่ายเสร็จ ต้องชำระเงิน ร้านแจ้งว่า  800  บาท  งงแบบว่าเดินกลับรถไม่ถูก แต่ก็จ่ายไปนะเพราคิดว่าถ่ายรูปเดียวร้านเขาจะไม่คุ้มค่า ร้านเลยถ่ายหลายรูปหน่อย  คิดเองอีกนั่นแหละ  วันรุ่งขึ้นร้านส่งไฟล์รูปมาให้ทางเมลล์  จำนวน  1  รูป  เลยสอบถามผ่สนไลน์ไปว่า  800  บาท  ไอ้แค่  1  รูปหรือครับ  ร้านตอบว่าใช่  โหๆ!!!  ผมแค่อย่างรู้ว่าราคาแบบนี้  มันปกติ  หรือว่ามันแพงเพราะไม่ค่อยได้เข้าใช้บริการร้านบ่อยนัก
แสดงความคิดเห็น
Preview