สอบถามวิธีกินน้ำบูดู

สวัสดีค่ะเราเป็นคนภาคกลางค่ะแต่ชอบกินอาหารใต้มากเคยไปกินอาหารใต้แล้วกินน้ำบูดูรู้สึกอร่อยมากๆเลยทีนี้เราอยากลองทำกินบ้างดูใน YouTube แล้วก็หาซื้อน้ำบูดูมาปรากฏว่าเราเจอใน shopee มีน้ำบูดูขายเป็นขวดก็เลยอยากลองซื้อมาทานบ้างดูวิธีการทำน้ำบูดูกินจากใน YouTube เราก็เลยมีคำถามอยากจะถามว่าน้ำบูดูนั้นที่ซื้อมาเป็นขวดนั้นเราเอามาต้มเราต้มให้หมดทั้งขวดเลยหรือว่านำมาผสมน้ำเปล่าให้เจือจางแล้วนำไปต้มคะ

อยากลองทำกินบ้างค่ะมันอร่อยมากๆเลยดูวิธีการทำใน YouTube พอทราบแล้วล่ะแต่เขาไม่ได้บอกวิธีการต้มว่าเทใส่ทั้งขวดเลยต้มน้ำบูดูเพียวหรือว่าผสมเจือจางกับน้ำอยากรู้ค่ะว่าเป็นอย่างไร
แสดงความคิดเห็น
Preview