มีแฟนขี้หวง ขี้หึง ทำไงดีคะ

กระทู้คำถาม
คือเเฟนเราเป็นคนขี้หวงมากๆเลยค่ะ แล้วตอนนี้เราไม่ได้อยู่ด้วยกัน คือเราก็มีเพื่อน แล้วความที่เพื่อนชอบชวนเราไปเที่ยวผับค่ะ แต่เราก็ไม่เคยได้ไปสักทีตั้งแต่คบกับแฟนคนนี้ เพราะแฟนห้ามไม่ให้ไปค่ะ ถ้าไปแฟนบอกว่าจะเลิกกับเรา เราพึ่งอายุ20 เราอยากเที่ยวบ้างค่ะ เราผิดไหมคะถ้าเราอยากไปบ้าง เราขอแฟนดีๆก็แล้ว เราไม่เคยคิดแอบไปนะคะ แล้วคราวนี้ วันเกิดเพื่อนเราพอดี เพื่อนชวน เราขอเเฟน ก็เหมือนเดิมเลยค่ะ เขาไม่ให้ไป จนเรารู้สึกว่า เราไปเราก็ไปกับเพื่อนพอสนุกสนานเราไม่ได้ไปทำอะไรไม่ดี แต่ทำไมเขาถึงไม่เข้าใจเราเลย ไม่ให้เราไปเลย หลายครั้งที่เราขอเขาไม่ให้เรารู้สึกอึดอัดจริงๆเลยค่ะ เพื่อนๆช่วยบอกเราทีค่ะ ว่าเราควรทำไงดีกับเรื่องนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่