แอบงง กับคำถาม สมัครงานตำแหน่งอาจารย์

เกรินก่อนนะครับ ผมได้ไปสมัครงานตำแหน่งอาจารย์มหาลัยแห่งหนึ่งและเพิ่งได้รับสายจากฝ่ายบุคคลของมหาลัยนั้นว่าผมไม่มีสิทธิ์สอบเนื่องจากคุณวุฒิไม่ตรง ต่อมาผมได้โทรไปหาคณบดีในสาขาที่ผมสมัคร ท่านเลยบอกว่าจะไม่ตรงได้ไง ท่านบอกว่าเรื่องยังไม่มาถึงท่านเลย  ตอนนี้ผมยังงว่า สรุประหว่างคณบดีคระกับฝ่ายบุคคลคระใครมีอำนาจในการรับเข้าทำงานมากกว่ากันครับ คือ ตอนนี้แอบ งงในดงงอาจารย์มาก

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
อ่านวิธีคิดวิธีเขียนแล้ว
อย่าไปเป็นอาจารย์เลย   สงสารเด็ก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่