^ เป็นพนักงานรายเดือนอยู่ดีๆ เปลี่ยนพนักงานรายวัน ไม่มีลากิจ ลาป่วย ^

เริ่มต้นจากเป็นพนักเงินเดือนปกติ อยู่ดีๆทางบริษัทเรียกคุย บอกว่าบังคับให้เราทำงาน 12 ชม. เเล้วเอาเงินเดือน ที่ได้ไปหาร 17.33% (เช่น ผมเงินเดือน 16000 ให้เอา 16000 หาร 17.33 = เงินรายวันที่รวมOTเเล้ว) ซึ่งทำเเบบนี้วันไหน ป่วย หรือ ลากิจ ก็จะไม่ได้เงิน วันไหนเข้าบ่าย เกิดงานน้อยจะบอกวันนั้นว่าไม่ต้องเข้ามาทำ ก็จะไม่ได้เงินอีก คิดเราเป็นรายวัน ไม่ว่าทำเกิน เวลา12ชม ก็ คิดเเค่ นั้นไม่+เพิ่ม ลากิน ลาป่วยไม่มี เเต่ หัก ประกันสังคมปกติ ยิ่งช่วงสงกรานต์ก็ยิ่งเเย่ หยุด 5-6 วัน คือไม่คิดเงินให้ เเต่รายละอียดในใบต่างบอกเราเป็นพนนักงานรายเดือน เเละเเล้วหลังจาก เกิด COVID -19  มาเปลี่ยนระบบอีก บอกว่า จะเงินเป็น เงินเดือน 16000 หาร 26 วัน(จะมีโอที ถึงจะหาร 17.33% เเต่มีน้อยมาก) ก็จะเป็นเงินรายวันที่จะได้ เเต่ เอาเข้าจริงๆ ทำงานไม่ถึง26 วันเพราะ ไม่ให้มาทำงานวันเสาร์-อาทิตย์ เเต่เวลาคิดเงินรวมกลับหาร26 ไม่ได้หารเเค่วันปกติ  ถ้าจะลาป่วยต้องเเจ้งทุกครั้งเเต่ไม่ได้ให้เงิน เเต่เพื่อให้เค้าวางแผนงาน ผมสามารถทำอะไรได้บ้างเรียกร้องอะไรได้ไหม หรือ มันคือเรื่องปกติครับ ผมเปิดใจคุยเเบบนี้ 4-5 รอบ เค้ายืนยันว่า ที่อื่นเค้าก็ทำกัน วันหยุดนักขตฤกษ์ ก็ได้เท่าวันปกติ ไม่เคยให้ 2เเรง  วันเเรงงาน วันสำคัญที่เค้าหยุดบางทีให้มาทำงาน เเบบนี้ผิดไหมครับ ขอคำปรึกษาผมควรทำอย่างไรดีครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่