เที่ยวเชียงใหม่ 3วัน 3 คืน พอไหม ไปเที่ยวไหนกันบ้างคะ?

กะจะลางานไปสามวันค่ะ กรุบๆไม่เยอะไป และมีมาทำงานที่กทมต่ออีก ระหว่างนี้ก็เสียเวลาต่อเครื่อง กว่าจะไปเชียงใหม่ก็เย็นแล้ว

อยากทราบว่าคนที่ไปมา เที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน สามคืนพอไหม เที่ยวที่ไหนบ้าง?

เราของวางแผนไปเที่ยวเขียงใหม่ ถ้าใครเห็นว่าทางมันฉีกกันเกินไป ช่วยแนะนำทีนะคะ ว่าเราควรไปเที่ยวที่ไหนก่อน

วันที่ไปถึง ถึงเย็น ไปเที่ยวถนนนิมมานเหมินทร์/ ถนนคนเดิน  เดินทางต่อไปพักที่สันทราย 1 คืน
เช้าวันที่ 1ไปแม่ริม สวนดอกไม้ ตอนกลางวัน ไปเที่ยวแถวๆนั้น พักม่อนแจ่ม คืนที่ 2 
เช้าที่ 2 ไปเที่ยวตามม่อนแจ่ม แม่ริมต่อ เดินทางไปแม่กำปอง พักแม่กำปอง คืนที่ 3
เช้าที่ 3 ลงมาจากแม่กำปอง ขึ้นเครื่อง กลับกรุงเทพ 

ใครมีที่ท่องเที่ยวอื่นของเชียงใหม่แนะนำมาได้ค่ะ นี่ยังไม่ได้ไปดอยปุยกับดอยสุเทพเลย ทางระหว่างแม่กำปองกะม่อนแจ่มมันฉีกกันไปไหม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่