ความผิดปกติของ SW-420 vibration sensor

พอดีว่าทำโครงงานค่ะ เกี่ยวกับเซนซอร์ตรวจจับผู้บุกรุก แล้วเราลงโค้ดเรียบร้อยแล้วแต่เหมือนพอตัวเลขขี้นใน serial monitor ยังไม่ได้สั่นบางทีมันก็ขึ้นเลย พอลองทำใหม่ก็ไม่ตรงกันสักครั้ง บางทีก็ขึ้นไปถึง 1024 ทั้งที่ยังไม่สั่น อยากสอบถามว่าแบบนี้เป็นปกติมั้ยคะ หรือตัว vibration sensor มันชำรุด ต้องแก้ปัญหายังไง ฝากด้วยนะคะ หมดหนทางจริงๆ ใครมีคำแนะนำอะไรแนะนำมาได้เลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่