App รูปภาพของ iphone เข้าไม่ได้เลย

เราก็ชาร์จแบตปกติ พออาบน้ำเสร็จ ทรศ ก็ค้างเป็นตัวโหลดหมุนๆนานมาก พอแก้ได้ ก็เปิดเครื่อง แต่ทีนี้ แอพรูปภาพ เรากดเข้าไปแล้ว ไม่มีอะไรเลย ไม่มีรูป ไม่ปุ่มอะไรเป็นหน้าดำเลย รอสักพักก็เด้งออก ไลน์ ไอจีก็ส่งรูปไม่ได้เลย
ใครมีวิธีแก้หรือแนะนำบ้างคะ หรือถ้าเราไปร้านเค้าจะแก้ได้ไหม แพงไหม
ปล.iphone 6s plus อัพ ios ล่าสุดแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่