frame ตรง timeline หาย แต่ไฟล์งานยังอยู่ after effects cc 2018 แก้ยังไง?

เราไม่แน่ใจว่าแถบสี่เหลี่ยมผืนผ้าตรง timeline มันเรียกว่าอะไรเลยเรียกว่า frame ไปก่อนนะคะ ถ้าผิดต้องขอโทษด้วยจริงๆค่ะ 
ปัญหาที่เราเจอคือ

ตรงวงกลมอันเล็กคือเวลาเริ่มต้น จริงๆเราตั้งไว้ให้มันเริ่มที่ 0 วินาที แต่มันดันเริ่มตรง 01.07 นาที
ตรงวงกลมใหญ่ work area ที่เห็นมันก็ไม่เริ่มที่ 0 เหมือนกัน

ตรงที่วงกลมไว้มันเห็น frame แค่ครึ่งเดียว(ซึ่งเป็นครึ่งหลัง) จริงๆมันยาวกว่านี้ และหลาย layer ที่เราทำไว้ตั้งแต่เริ่มจนถึง 01.06 นาที ก็ไม่เห็นเลย 

อย่างอันนี้ที่วงกลมไว้ก็เห็นแค่ครึ่งนึง (เหมือนมันจะอยู่ในช่วง 01.06-01.07นาที น่ะค่ะ)

พอเห็นมันเป็นแบบนั้นเราเลยกลับไปดูที่ Composition Setting ก็เป็นดังภาพเลยค่ะ จริงๆตอนแรกตรง Start เราตั้งไว้ที่ 0.00.00.00 ค่ะ ส่วน Duration เราตั้งไว้ที่ 0.01.40.00 ค่ะ เราลองแก้เวลาให้เป็นแบบที่ตั้งไว้ตอนแรกแล้วก็ไม่ได้ผลค่ะ พอตั้งแล้วมันเอาพวก frame ของช่วง 01.07 นาที ขยับมาใส่ตรง 0 วิ ค่ะ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะว่าเราต้องแก้ยังไง เรามือใหม่ไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ ถ้าต้องทำใหม่คงร้องไห้เหมียนหมาเลยค่ะ ฮือออออออ 
ปล.ถ้าแท็กผิดห้องต้องขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่