นอกจาก True กับ AIS แล้ว มี Cable TV + Internet เจ้าไหนแนะนำบ้างคะ

ก่อนอื่นบอกก่อนเลยนะคะว่า ดิฉันอยู่ที่ Dcondo รามคำแหง (ติดๆ กับ Foodland) ซึ่ง AIS (เจ้าโปรดที่เคยใช้มาตอนอยู่ดินแดงถึงเกือบ 2 ปี) ซึ่งตรงแถวนี้ AIS ยังไม่มี Fiber ได้แต่ติดตั้งแบบสายเคเบิ้ล ดิฉันเลยยกเลิกไป แล้วไปติด True แทน แต่เจ้ากรรม ปรากฏว่า TrueID TV (กล่องทีวีของ True) รุ่นใหม่ล่าสุดนี่ก็เกินทนคะ กว่าจะเปิดได้แต่ละครั้งต้องรอ Boot ก่อนเกือบ 2 นาที บางครั้ง Boot แล้ว Boot อีก รอจนไม่อยากดู TV ไปเลย แต่ Internet ของ True ก็เร็วอยู่นะคะ แล้วก็ไม่เคยมีปัญหาเลย

คราวนี้ที่ห้องดิฉันติดตั้ง TrueID TV ไว้ 2 จุด ปรากฏว่าได้กล่องรุ่นเก่ามา 1 ตัว และได้กล่องรุ่นใหม่มา 1 ตัว กล่องรุ่นเก่านี่นานๆ มีปัญหาสักครั้ง แต่กล่องรุ่นใหม่นี่สิ มีปัญหาเดือนละ 3 - 4 ครั้ง (ซึ่งแบบนี้รับไม่ได้จริงๆ ค่ะ)

ดิฉันเลยอยากถามว่ามี Internet เจ้าไหนที่มีกล่อง TV ให้ด้วย แล้วไม่เคยมีปัญหา หรือมีปัญหาน้อยมากๆ น่ะค่ะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่