เครื่องซักผ้าหนัก 12 กิโลกรัม เราใส่ชุดกีฬาไปประมาณ 10 ตัวผ้าห่มบาง 2 ผืนผ้าขนหนูบางๆ 1 ผืนหนักเกินไปไหม

กระทู้คำถาม
คือเราเอาเอาผ้าลงเครื่องมีชุดกีฬาเสื้อแขนสั้นกางเกงขาสั้นไปประมาณ10 ตัวผ้าห่มบางๆ 2 ผืนผ้าเช็ดตัวบางๆ1 ผืน คือมันมากเกินไปไหมคะ เขาบอกว่ามันมากเกินไปเขาบ่นเราแล้วก็ไม่พอใจเรา (ผ้าห่มเป็นผ้านาโนบางๆ) ถังอัตโนมัติ 40 บาท ที่เราใส่ลงไปนี่มากเกินไปไหมคะ ขอบคุณค่ะ แล้วเอาผ้าใส่ตะกร้าไปเราถือไปไม่ได้หนักมากเพราะเราถือของหนักไม่ได้อยู่แล้ว แต่เจ้าของเครื่องบ่นตลอดเลยว่าใช้เครื่องเขาหนักเกินไปเราไม่สบายใจเลยมาถามว่าที่เราใส่ไปนั้นมันหนักมากเลยหรอ ครั้งต่อไปเราคงไม่ใช้เครื่องเขาอีกแล้ว คนรู้จักเราเอาผ้าไปซักเขาก็บอกว่าเครื่องหนักเกินไปเขาก็แยกผ้าเอาไปใส่อีกเครื่องหนึ่งถังละ 40 กับ 60 บาท เจ้าของเครื่องเขาจับแยกเองเลยแล้วบอกให้เจ้าของผ้าไปหย่อนตังค์เพิ่ม เพื่อนๆช่วยแนะนำทีว่าควรจะบอกเขายังไงดี ถ้าสมมุติว่าผ้าของเรามันไม่หนักเกินไป หรือว่าเราควรจะทำเฉยๆและไม่ควรใช้บริการต่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่