เดี๋ยวนี้ที่ชนบทยังต้องการครูอาสาอยู่ไหมคะ

เราอยากจะไปเป็นครูอาสาในชนบทหรือบนดอยอะไรแบบนั้น

แต่เห็นว่าทุกวันนี้พื้นที่ห่างไกลก็มีอินเตอร์เน็ทและระบบการสอนผ่านดาวเทียมกันอยู่แล้ว

ถ้าเราไป จะไปเก้อไหมคะ แบบว่าเขาไม่ต้องการครูแล้ว

แล้วอีกอย่างหนึ่ง ถ้าเราไม่มีรถยนต์ส่วนตัว การไปใช้ชีวิตในพื้นที่ห่างไกลเป็นปีๆหรือตลอดชีวิต จะลำบากมากไหมคะ

ที่อยู่ที่พัก ต้องจัดหาหรือซื้อเองเอาไว้ล่วงหน้าด้วยใช่ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่