อยากสอบทหารหญิงต้องเรียนจบอะไรคะ

สวัสดีค่ะ คือตอนนี้หนูเรียนอยู่ ปวช.ปี2ค่ะ เรียนช่างโยธา อยากจะสอบทหารเรือ หรือทหารอากาศ อยากทราบว่าเขาพอจะเปิดรับสมัครทหารหญิงที่เรียนสายช่างไหมคะ หรือเรียนเเค่สายพาณิชย์  คือเอาจริงๆหนูก็เป็นสายลุยเลยค่ะ ไม่ชอบนั่งทำงานในออฟฟิศเท่าไหร่ เเล้วหนูก็มีแผลเป็นที่เห็นได้ชัดมากเลยค่ะ ขอคำเเนะนำจากพี่ๆทุกคนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ👏🏻👏🏻
แสดงความคิดเห็น
Preview