กระเบื้องเป็นโพรงทำไงดีครับ

ใต้กระเบื้องตรงกลางของ 4 แผ่น น่าจะเป็นโพรงผมควรทำยังไงดีครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ขูดร่องให้ลึกถึงโพรง เอาดินน้ำมันทำสันเขื่อนรอบร่องที่ขูด เอาซีเมนต์หรือปูนที่ใช้ก่ออิฐ ผสมน้ำเหลวๆเนียวๆ เหมือนน้ำก๋วยเตี๋ยวราดหน้า เทไปร่องในสันเขื่อนที่ทำไว้ หาค้อนยางเคาะกระเบื้องใกล้ๆกับร่องที่ทำ ให้น้ำปูนไหลเข้าร่องทีละน้อย จนไม่สามารถเข้าได้ ถ้าเคาะแล้วปูนไม่ลงอาจจะใช้ลวดเส้นเล็กๆเขี่ยวช่วย สำเสร็จก็รอดูผลสัก 12-24ชั่วโมง ไม่หายก็รื้อปูใหม่
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่