สุขภาพแบต Iphone 11 เหลือ 89%

คือสุขภาพแบตเรามันเหลือ 89% ค่ะ แล้วเราเล่นเกม เล่นโซเชียล แล้วมาเช็คที่ screen time ปรากฎว่าเราใช้เวลาทั้งหมดไปแค่ 2 ชั่วโมง 24 แต่แบตลดลงเร็วมากๆ ตอนนี้เหลือ 20% เองอะค่ะ ปกติเล่นถึงเที่ยงแบตมันจะเหลือประมาณ 60-70%  แล้วประกันโทรศัพท์เราจะหมดวันที่ 19 ตุลา 2020 นี้

เลยอยากถามเพื่อนๆว่า
1) เพื่อนๆแบตลดลงเร็วแบบเรามั้ย
2) เราอยากเปลี่ยนแบตใหม่ แต่คงใช้ icare ไม่ได้ พอจะมีวิธีอื่นที่เสียเงินน้อยๆมั้ยคะ🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่