หาเช่า/ยืม ทะเบียนรถป้ายแดง(รถยนต์)ได้จากที่ไหนบ้างคะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้กำลังดำเนินการทำเรื่องออกรถใหม่อยู่ค่ะ
ซึ่งได้ทำเรื่องออกกับบริษัทที่ทำงานอยู่(เป็นบ.ผลิตยานยนต์ค่ะ)
ซึ่งทำเรื่องซื้อ/ขายกับทางบริษัทโดยตรง ไม่ผ่านเซลล์ และทางบริษัทไม่มีป้ายแดงให้(เป็นปกตินะคะ)

ปกติแล้วพนักงานในบริษัทจะยืมทะเบียนป้ายแดงต่อๆกันภายในบริษัทค่ะ แต่ตอนนี้ออกรถพร้อมๆกันไม่มีให้ยืมแล้วอมยิ้ม20

อยากสอบถามว่ามีใครพอมีช่องทางไหนแนะนำมั้ยคะ
ซื้อหรือเช่าก็ได้ค่ะนะคะ แต่ขอที่มีตราขส.และมีเล่มตามกฎหมายกำหนดก็พอค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่