ทำไมผมไม่เห็นจะรู้สึกเเปลกใจอะไรเลยที่มีบางคนจะคิดว่าไซดามะจะเก่งไปกว่าโกคูเลย

อันนี้สำหรับผู้ที่ชื่นชอบการเทียบฝีมือตัวละครข้ามเรื่องกันนะครับ  ก็เเหงสิถึงโกคูจะเก่งมากสามารถทำลายดาวหรือต่อยจักรวาลสะเทือนยังไง  เเต่ที่ยังมีคนคิดว่าเฮียโล้นเเกอาจเก่งกว่าโกคูมันก็เพราะเฮียโล้นไม่เคยเอาจริงเลยไง  ในขณะที่โกคูอะกว่าจะชนะใรรต่อใครได้ก็เเทบปางตายตลอดบางทีเเพ้ด้วยซ้ำ  เเต่ในเรื่องone  punch
Man  มันไม่มีใครที่สามารถสู้กับไซดามะได้อย่างสูสีไง
 ที่ดูสู้ได้ดีสุดก็โบรอสเเต่ตัวโบรอสมันก็พูดเองว่าไซดามะไม่ได้เอาจริงเลย  เเละนี่ไม่เรียกว่าเป็นการต่อสู้ซะด้วยซ้ำ  พูดง่ายๆคือมันไม่ได้สู้พี่โล้นได้เลยก็เเค่เก่งจนพี่โล้นต้องใช้มากกว่สหนึ่งหมัดในการปราบก็เเค่นั้น
  ติ่งพี่โล้นบางคนจะคิดว่าน่าจะชนะโกคูได้ก็คงจะไม่เเปลกเท่าไหร่ละมั้ง  เเถมตัวอาจารย์วันคนเขียนเองก็ไม่เคยบอกด้วยซ้ำไปว่าไซดามะนี่ฝีมือสุดๆมีขนาดไหน
 ถ้าอาจารย์เเกจะเขียนให้มันขี้โม้เก่งกว่าโกคูอัตตนิยมก็ได้ด้วยซ้ำไปก็ได้มั้งเพราะพี่โล้นมันไม่เคยเอาจริงเลย  555
  เเต่ส่วนตัวผมก็เชื่อว่าโกคูยังไงก็เหนือกว่าเฮียโล้นเเน่นอนตามเสียงส่วนใหญ่ที่เคยเถียงกันเมื่อนานมาเเล้ว
  ขอบตุณที่เสียเวลามาอ่านกระทู้ของผมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่