กล้อง Kodak m35 ถ่ายด้วยฟิล์ม kodak proimage100 จะได้รูปประมาณไหนหรอคับ

ผมพึ่งลองกล้องฟิล์มครั้งแรก เพื่อนเลยแนะนำตัว Kodak m35 มา สำหรับมือใหม่ ผมไม่รู้อะไรเลยซื้อฟิล์ม Kodak proimage100 มาเพราะมันถูก แต่เพื่อนบอกฟิล์มตัวนี้ต้องถ่ายในที่สว่างๆ เน้นกลางแจ้ง แต่ผมเลิกงานก็เย็นแล้ว ไม่มีเวลาถ่ายช่วงนั้นเลย ได้ถ่ายแค่ช่วงเย็นกับกลางคืนแล้วเปิดแฟลชเอา เลยอยากรู้ว่าถ้าถ่ายช่วงเย็นจะได้รูปมืดมากมั้ยคับ แล้วถ้าถ่ายตอนกลางคืนแล้วเปิดแฟลชจะได้รูปประมาณไหน แต่ถ้าใครอยากแนะนำเรื่องเลือกฟิล์มกับเทคนิคการถ่ายก็ได้นะคับ ขอบคุณมากคับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่