เก็บทอง หรือ เก็บเงินสด มีข้อดี ข้อเสียยังไงครับ

ตามหัวข้อครับ ตอนนี้คือ มีความคิดว่า ระหว่างเก็บเงินสดในบัญชีเป็นเงินไว้แบบนั้นแหละ กับ
เอาเงินที่เก็บได้มาเปลี่ยนเป็นทองแท่งทองแผ่น แบบไหนมันดีกว่ากันครับ มันมีข้อดี ข้อเสีย
ต่างกันยังไง
ที่ผมคิดไว้ตอนนี้ ว่าจะลองซื้อทองแผ่น
ครึ่งสลึง เก็บไปเรื่อยๆ อะครับ ผู้รู้มีข้อแนะนำยังไงบ้างครับ อ่อ อยากรู้อีกว่า พอเก็บทองครึ่งสลึงจนครบ 1 บาท มันจะขายได้ราคาตามน้ำหนักทองในช่วงนั้นๆมั้ยครับ อันนี้ถามแบบโง่ๆเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่