อยากสอบถามเรื่อง สารทำความเย็น R290 ครับ

พอดีผมกำลังศึกษาค้นคว้า เกี่ยวกับสารทำความเย็น R290 ครับ เลยอยากถามว่า
1.R290 ทำงานในระบบทำความเย็นแบบไหน? 
ผมหาข้อมูลจากหลายๆที่แต่ไม่มีที่ไหนบอกได้อย่างชัดเจนเลยครับ เลยค่อนข้างงงๆครับ
2.แตกต่างจากระบบอื่นยังไง (อาจจะเป็นอุปกรณ์ที่แตกต่าง)
จากในอินเทอร์เน็ตเค้าบอกว่าเป็นสารที่สามารถติดไฟได้ ผมจึงอยากทราบว่ามีอุปกรณ์ใดบ้างมั้ยครับที่ต้องทำมาเป็นพิเศษ เพื่อรองรับสารนี้ครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่