ทำไมเพื่อนผู้ชายในวงแปลกไป?

ทุกคนคะ คือเราอยากรู้ค่ะว่าทำไมเพื่อนผู้ชายในวงเปลี่ยนไปมาก ทั้งๆที่ตะก่อนแทบจะไม่มีความอ่อนโยนกับเราเลย มีแต่แค่มือเบสที่เรายังสนิทจนถึงปัจจุบัน  เรื่องมันมีอยู่ว่า
มือกลองวงเราค่ะ (เป็นผู้ชายนะคะ) เดี๋ยวนี้ชอบมองเราค่ะ เอาจริงเรื่องมองก็ตั้งนานแล้ว แต่เดี๋ยวนี้ ถ้าเราไปนั่งเล่นร้องเพลงกับมือกีต้าผู้ชายอีกคน เขาก็จะมองแล้วก็จะเดินหนีค่ะ  ส่วนมือกีต้าผู้ชายวงเราเดี๋ยวนี้ก็เรียกเราว่า "เธอ" ทั้งๆที่ปกติมันจะเถื่อนๆกับเราค่ะจนเรางงค่ะว่า ยิ่งโตพวกนิแปลกๆกับกูนะ  
ทุกคนคะ มันเป็นเรื่องปกติใช่ไหมคะ เราจะได้ทำตัวถูกเพราะเราก็เป็นมือกีต้าผู้หญิงในวงคนเดียว ส่วนที่เหลือเป็นผู้ชาย
แสดงความคิดเห็น
Preview