Lenovo 5 เพิ่มแรมไม่ได้ครับ!? เพิ่ม ssd ก็รีบูทช้าลง

คือวันนี้ผมเอา legion 5 ไปเพิ่มแรมกับ ssd ไอ้ตัว ssd  แอบมีปัญหานิดหน่อยคือพอใส่แล้ว reboot เครื่องช้ามากๆ ครับ เปิดเครื่องรอบนึงปาไป 2 นาที ส่วนแรมพอช่างใส่แรมใหม่เข้าไปไม่ว่าจะสลับที่ ถอดแรมเก่าออกก็เปิดเครื่องไม่ติดครับ ต้องใช้แรมเดิมจอถึงจะติด ถามช่างแล้วช่างบอกว่าอาจจะเกิดจากที่ผมอัปเดต bios ไปทำให้มันใช้ไม่ได้ งงมากครับตอนนี้ ใครทราบสาเหตุรบกวนคอมเมนต์ตอบหน่อยนะครับ ถ้ารู้วิธีแก้ด้วยจะดีมากเลย ผมโทรไปศูนย์เป็น 10 สายไม่มีคนรับสายซักที

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่