ใจโดนเท เซไปไหนดี ??

สวัสดีค่ะพี่ๆที่น่ารักทุกคน ห่างหายจากการตั้งกระทู้ไปนาน ครั้งนี้กลับมาโดนเทไม่เป็นท่าเลยค่ะ TT #7ปีอาถรรณ์ที่แท้ทรูมีอยู่จริง 

เริ่มเลยแล้วกันเนอะ อาชีพของเราคือเป็นไกด์ หัวหน้าทัวร์ โดยปกติจะออกเดินทางไปต่างประเทศตลอด ไม่เคยไปเที่ยวในไทยเลย แต่พอโดเทคราวนี้เลยเกิดความคิดแว๊บๆว่า เอาวะไหนๆก็โสดละ ลองสะพายเป้ออกไปเที่ยวในไทยคนเดียวเลยแล้วกัน !! จุดหมายปลายทางที่คิดได้ในตอนนี้คือ "แม่กำปอง" และตั้งใจจะเดินทางโดยรถไฟ (ไม่เคยขึ้นรถไฟ) เราก็ลองเปิด  Youtube ศึกษาการเดินทาง เส้นทางต่างๆ ก็คิดว่าไม่น่าจะยากอะไร เลยจะขอปรึกษา และขอถามความเห็นจากพี่ๆที่เคยไปมา ว่าที่นี่ดีไหม หรือมีที่ไหนที่คิดว่าน่าไปกว่า แนะนำด้วยนะคะ ^^
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่