มีที่พักไหนที่วิวคล้ายๆ บ้านระเบียงดาวบ้างไม๊ครับ

ถึงเวลาที่เราจะมีแพลนไปนอนโง่ๆคนเดียวแบบขี้เกียจสัก  4 - 5  คืน   อยากหาความสงบนั่งมองวิวดอยหลวงไปทั้งวัน 

เราอยากหาห้องพัก  อดีตเคยไปแต่บ้านระเบียงดาว ไปเข่าห้องพัก ติดใจในระเบียงหน้าห้องพักมากเลย  ผมเองว่าที่พักนี้อยู่ในจุดเลยตีนขึ้นมาหน่อย  ระยะวิวนี่คือ ประทับใจมากมายครับ  มันเหมือนอยู่ช่วงตรงกลางดอยเลย  

เคยไป วิวดอยหลวง แต่นอนเต้นท์นะครับ แอบไปมองห้องพัก รู้สึกว่า ห้องพักของวิวดอยหลวง อยู่สูงไปสำหรับผม มันโล้นๆไปนิ้ดดดด  

นอกนั้นผมก็ไม่เคยไปเลย  อยากได้ห้องพักโฮมสเตย์  ที่คล้ายๆบ้านระเบียงดาวอ่ะครับ  คือผมอาจจะกะไปอยู่ยาวสัก 4 - 5 คืน   จึงต้องขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างที่สุดเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่