ถามสายตุ๊กตาค่ะ ตุ๊กตาก้อนๆแบบนี้เราสามารถเย็บเองได้มั้ยคะ

พอดีมีแบบตุ๊กตาที่อยากทำไว้เล่นคนเดียวแต่จะไปให้โรงงานรับผลิตตุ๊กตาแบบตัวเดียวราคาก็หลายพันเลยค่ะ เลยอยากลองเย็บเองดู ลดรูปจากตุ๊กตาตัวปกติลงมาเป็นก้อนๆประมาณนี้ มีหน้ามีตามีทรงผมจะสามารถเย็บเองด้วยมือได้มั้ยคะหรือต้องใช้เครื่องแบบที่โรงงานผลิตตุ๊กตาทำเท่านั้นเลย คือเราพอดูๆแบบแล้วก็น่าจะทำได้แต่ไม่แน่ใจดีเทลที่ตาด้ายซ้อนกันหนาๆจะเย็บเองได้มั้ย แล้วแบบนี้ต้องเย็บหัวแยกกับตัวหรือทำรวมเป็นผ้าเนื้อเดียวกันไปเลย ใครพอมีประสบการณ์หรือความรู้การทำตุ๊กตาเองบ้างมั้ยคะว่าเราสามารถทำได้มั้ย

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่