น้ำยาความสะอาดพื้นห้องน้ำเทลงชักโครกที่ต่อลงถังแซท จะเกิดผลเสียอะไรตามมาไหมครับ

ถังแซทขนาดเล็กครับ น่าจะ 600 ลิตร เป็นห้องน้ำที่ไม่ค่อยได้ใช้งานครับ แต่ก็ต้องทำความสะอาดอยู่เรื่อยๆ แม้จะไม่บ่อยนัก
ผมเพิ่งมารู้ได้ไม่นานว่าคนดูแลเอาน้ำยาความสะอาดพื้นห้องน้ำเทลงชักโครกที่ต่อลงถังแซทเป็นประจำ
ผมคุ้นๆ ว่ามีคนเคยบอกผมไว้ว่าในถังมันมีตัวย่อยสลายอยู่ ถ้าใส่สารเคมีลงไปมันจะตายแล้วไม่ย่อยสลาย

รบกวนถามครับ
จะเกิดผลเสียกับถังแซทตามมาไหมครับ
ระบบในถังแซทจะไม่ทำงานไหมครับ ถ้าระบบในถังแซทไม่ทำงาน พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่