ทุกคนค่ะเรามีเรื่องจะมาถามช่วยตอบหน่อยค่ะคนที่รู้เพราะเป็นครั้งเเรกของเรา

กระทู้คำถาม
คือเราจะเล่าประมาณย่อๆให้ทุกคนฟังน่ะค่ะเราเคยอยู่หอประจำหญิงค่ะตอนนั้นอยู่ได้ประมาณ3ปีเต็มค่ะเราเริ่มรู้สึกได้ว่าเราไม่กลัวผีหรือวิญญานเพราะทางหอพักก็มีประวัติเยอะมากจากที่รู้มาค่ะพอออกมาจากหอพักกลับมาอยู่บ้านกับครอบครัวซึ่งเป็นบ้านที่ซื้อใหม่ค่ะเราออกจากหอประจำหญิงมาอยู่โรงเรียนนอกเราเริ่มเที่ยวกับเพื่อนๆที่รู้จักกันใหม่ๆพอเริ่มสนิทก็พากันไปกินข้าวบ้านเพื่อนระหว่างทางที่ขับรถเราทักทุกอย่างที่คนส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยยุ่งกันใช้เราเป็นคนปากหมาค่ะซึ่งมันก็เริ่มจากจุดนี้เเละค่ะ พอกินข้าวมาเสร็จเพื่อนที่ขับรถก็ทักเราว่านี้เทอทำไมไปทักเเบบนั้นมันไม่ดีน่ะเราก็รู้สึกกลัวๆเลยกล่าวขอโทษไป หลังจากนั้นมาเราเริ่มทักเพื่อนว่าวันนี้อย่าไปไหนไกลน่ะระวังตัวไว้ดีๆใช้ค่ะทุกคนเรื่องที่เราทักเพื่อนมันเกิดขึ้นกับเพื่อนเราจริงๆเพื่อนโดนรถชนเเต่เป็นไรค่ะเพราะเพื่อนทักมาบอกว่าเทอเราเชื่อเทอน่ะที่เทอทักเราเลยขับรถช้าเพื่อนจึงทักเราว่าทำไมทักไรล่ะมันเกิดขึ้นจริงๆเราเลยตอบเพื่อนไปว่าไม่รู้มันคือความรู้สึกซึ่งตอนนี้เรารู้สึกว่ามีวิญญานตามเราอยู่เราสื่อสารไม่ได้หรอกเเต่รู้สึกทุกครั้งเขามาดีน่ะเเต่ครั้งนี้เขามาร้ายเขามาเเบบมืดๆตกดึกเรารู้สึกปวดเนื้อปวดตัวเลยจะนอนพักสักหน่อยเเต่พอนอนเท่านั้นเเหละรู้สึกได้ยินทุกอย่างเเต่ลืมตาไม่ได้ลุกขึ้นไม่ได้พูดไม่ได้จนเเม่โทรมาเลยตั้งสตินับ1-3ล่ะลุกขึ้นจนได้พอรับสายเเม่เเม่ถามว่าเป็นไรป่าวลูกเราก็ตอบไปว่าเปล่าสงสัยเหนื่อยเลยหลับไม่ตื่นเเม่ก็ไม่ได้สังเกตไรพอเที่ยงคืนมีนกเเสกตัวหนึ่งบินมาร้องบนหลังคาห้องเรา3ครั้งเราตกใจเลยไปหาเเม่ที่ห้องล่ะเล่าให้เเม่ฟังเเม่ไม่เหมือนเดิมเเม่บอกเราว่าใช้เเล้วๆพูดเเค่นี้ใช้ค่ะผีเข้าเเม่เราเราตกใจมากพ่อขนลุกตั้งเเกเป็นคนไม่เชื่อเรื่องพวกนี้เเต่ครั้งนี้เเก่เชื่อพอเเม่รู้สึกตัวเเม่ก็ทักเราว่าลูกผีตามลูกมาใช้ไมเราเลยตัดสินใจเล่าให้เเม่ฟังทุกอย่างที่เจอมาตกมาตอนเช้าเราจะไปโรงเรียนขี่รถไปดีๆเกือบโดนรถชนบ้านเราเชื่อว่ามันคือรางบอกเหตุป้าที่เราทำงานด้วยก็ทักว่าหนูอย่าไปไหนคนเดียวน่ะป้าฝันว่าหนูโดนรถชนเรากลัวตายมากอันนี้ยอมรับเรากลัวมากเพราะเชื่อว่าบ้านไหนนกเเสกร้องบ้านนั้นต้องมีคนตายเเละวิญญานนั้นยังตามเรา
อยู่เรารู้สึกได้เรื่องนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลน่ะค่ะไม่เจอกับตัวคือไม่รู้ค่ะเลยอยากถามว่าเราควรทำยังไงดีเรายอยากรู้ว่าเขาตามเราทำไมต้องการอะไร

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่