เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ขอคำแนะนำเรื่องขั้นทะเบียนโดรน DJI Phantom 3 Advanced หน่อยครับ

ขอคำแนะนำเรื่องขั้นทะเบียนโดรน DJI Phantom 3 Advanced หน่อยครับ

คือผมซื้อ Phantom 3 Advanced มาตั้งแต่ปี 59 ก่อนมีกฏหมายเรื่องบินโดรน แต่ก็ไม่ค่อยได้เล่นทิ้งไว้ในกล่องไม่ได้ทำไรเลยจนตอนนี้เกิดอยากจะเล่นอีกครั้ง แต่กังวล เรื่องขึ้นทะเบียนครับ ไปถามที่ร้านที่ซื้อมาร้านแนะนำว่าไม่ต้องก็ได้เพราะซื้อมาก่อนมีกฏหมายแค่อย่าไปบินผิดที่ แต่ยังรู้สึกไม่สบายใจ เพราะร้านไม่ได้โดนจับด้วยถ้าเกิดโดนขึ้นมา ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีครับ  เอกสารใบเสร็จต่างๆ ไม่มีเหลือแล้ว ถ้าจะขึ้นมีที่ไหนรับทำบ้างครับไม่สะดวกไปเอง 

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่