ซื้อรถมอไซค์ไม่มีเล่มเขียว แต่มีทะเบียน ไปแล้วค่ะ พึ่งนึกถึงปัญหาที่จะตามมา ขอแนะนำหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีซื้อรถมอไซค์มือสองต่อจากพ่อเพื่อนสนิทค่ะ คนรู้จักเขาฝากขาย ทะเบียนมี แต่ไม่มีเล่มเขียว พ่อเพื่อนเป็นตำรวจค่ะ คิดว่าคงไม่ได้ของโจรแน่ๆ  แกเคยซื้อกับคนนี้หลายรอบแล้วไม่มีปัญหาค่ะ ตอนแรกคิดว่าคงไม่เป็นอะไรมาก พออ่านพันทิปละกลัวมากเลยค่ะว่าเวลาโดนจับจะมีปัญหาค่ะ เราเลยสงสัยว่าเขาซื้อแล้วไม่มีปัญหาเป็นเพราะเป็นตำรวจด้วยกันรึเปล่าเลยไม่จับ 55555 พึ่งสงสัยตอนซื้อไปแล้วด้วย เพราะตอนนั้นอยากได้จริงๆ จำเป็นต้องใช้งาน พอกลัวแล้วไม่กล้าขับในเมืองเลยค่ะ เราสามารถทำอะไรได้บ้างคะ เช่นพวกหลักฐานต่างๆ ซื้อเงินสดต่อพ่อเพื่อนด้วยค่ะ เราควรขอหลักฐานการซื้อขายด้วยมั้ยคะ เผื่อมีปัญหามาจะได้ไม่โดนว่ารับซื้อของโจร ต้องมีอะไรบ้างแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่