กระจกรถ แก้น้ำเกาะแบบนี้ยังไงครับ

รูปบนคือกระจกข้างรถ  น้ำเกาะแบบนี้

รูปนี้เป็นกระจกหลัง.   ส่วนกระจกหน้าก็ทรงเดียวกับกระจกหลัง

ตอนน้ำฝนผ่านเป็นแบบนี้เลย ปีเดียว พศเดียว
กับกระจกข้าง.

ใช้น้ำยาเช็ดกระจก แทบไม่ช่วยเลยครับ
ที่นำกระจกหลังมาลง เพราะคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับใบปัดน้ำฝน เพราะที่กระจกหลังไม่มีใบปัด

หรือต้องเปลี่ยนกระจกอย่างเดียวครับถึงจะเป็นแบบกระจกข้างได้

Ps. ตอนยังใหม่ ก็อาการปกติ เหมือนกระจกข้างทุกประการครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่