อยากสร้างแบรนด์ผลิตภัณฑ์ ทำความสะอาดครัวเรือน ด้วยงบจำกัด

ผมอยากสร้างแบรนด์เป็นของตัวเองครับ แต่ไปติดต่อ ตามเว็บไซต์ต่างๆ ที่ค้นหาใน Google แล้วก็แอดไลน์ไปสอบถามตามบริษัทต่างๆ
ผลปรากฏว่า ผมเจอปัญหาครับ
1. อ่านแล้วไม่ตอบผม ผมควรทำไงดีครับ (ถ้าเป็นแฟนผม ผมเลิกไปละ)
2. เจอผู้ผลิตแล้ว แต่ เขาบอก ผลิตขั้นต่ำ 20000 ลิตร ซึ่ง ในความคิดของผม ผมว่ามันเยอะไปครับ สำหรับคนที่ไม่มีประสบการณ์ ถ้ามาตู้มทีเดียว มันคงไม่ไหว ผมพึ่งจะเริ่มคิดเริ่ิ
3. ผมพยายามตามหา ผู้รับผลิตสินค้า ตามเพจต่างๆ ส่วนใหญ่ ปิดไปแล้ว ต่างจากผลิตภัณฑ์เครื่องสำอาง ครีม ที่ค้นหาง่าย เข้าถึงได้ง่ายกว่า กลุ่มน้ำยาทำความสะอาด
4. ผมค้นหาในกูเกิ้ล คลิกดูตามเว็บไซต์ต่างๆ
ผมอยากสร้างแบรนด์เป็นของตัวเองครับ แต่ไปติดต่อ ตามเว็บไซต์ต่างๆ ที่ค้นหาใน Google แล้วก็แอดไลน์ไปสอบถามตามบริษัทต่างๆ
ผลปรากฏว่า ผมเจอปัญหาดังนี้ ครับ
1. อ่านแล้วไม่ตอบผม ผมควรทำไงดีครับ (ถ้าเป็นแฟนผม ผมเลิกไปละ) 
2. เจอผู้ผลิตแล้ว แต่ เขาบอก ผลิตขั้นต่ำหลายหมื่น ลิตร ซึ่ง ในความคิดของผม ผมว่ามันเยอะไปครับ สำหรับคนที่ไม่มีประสบการณ์ ถ้ามาตู้ม!!ทีเดียว มันคงไม่ไหว ผมพึ่งจะเริ่มคิดเริ่มทำ ถ้า ธุรกิจมันรุ่ง ก็ค่อยเพิ่มปริมาณอัตราการผลิต อันนี้ผมไหว
5. ผมพยายามตามหา ผู้รับผลิตสินค้า ตามเพจต่างๆ ส่วนใหญ่ ปิดไปแล้ว ต่างจากผู้ผลิตภัณฑ์เครื่องสำอาง ครีม ที่ค้นหาง่าย เข้าถึงได้ง่ายกว่า กลุ่มน้ำยาทำความสะอาด
6. ผมค้นหาในกูเกิ้ล คลิกดูตามเว็บไซต์ต่างๆ หมดแล้ว แต่ยัง ไม่เจอ ผลิตภัณฑ์ที่ต้องการ ผมควรทำไงต่อดีครับ ถ้าจะไห้เดิน หาโรงงานผลิตเอง ก็เหมือนงมเข็มในมหาสมุทร ที่ไม้รู้ว่า ไปยังไง ติดต่อใคร ที่ไหน 
7. เว็บไซต์ ข้อมูลโรงงานที่รับผลิต มีน้อยมากๆ ค้นหาหมดแล้ว เหมือนสิ่งที่คิดไว้มันตันครับ ไปต่อไม่ถูก 
วอนผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำผมทีครับ
หรือ ผู้รับผลิตสินค้า ที่ไม่มีเว็บไซต์ ทิ้งไลน์ หรืออีเมล ให้ผมติดต่อหลังไมค์หน่อยนะครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ผมเชื่อว่า ถ้าไม่ลองลงมือทำจริงๆ มันคงไม่สำเร็จครับ สิ่งที่ทำลงไป ถ้าไม่ได้ผล ก็ถือเป็นประสบการณ์ แล้วนำไปปรับปรุงต่อไปเรื่อยๆ ครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่