ว่าไง

เจอหน้ากันก็ถามว่า​ ว่าไง​ ถามเพื่ออะไร​ เขาอยากได้อะไรจากคนตอบหรอ​ งงมากถามทำไม​ คิดคำพูดไม่ออกหรือว่ามันหลุดออกมาเอง​ เวลาเจอคน​ และก็มีหลายคำด้วย​ กินข้าวยัง​ พี่ไปไหน ทำอะไร​ ไม่เครียดนะ​ ดูเครียดๆนะ​ พี่ดูหน้าใสขึ้นนะ​ พี่ว่าไง​พี่​ พี่กินข้าวยัง​ เจ่งมั้ยละ​ ไม่ธรรมดานะ​ ที่ผมสงสัยเวลาเจอคนและเขาถามว่า​ ว่าไง​ คืออะไรใครมีคำตอบตอบผมหน่อย​ผมทำงานกับเขามา 2ปีพูดแต่คำว่าว่าไงเป็นอย่างเดียวหรอ​ พูดทุกวันด้วยกูละรำคาน​ เจอหน้าก็ถามแต่แบบนี้​ จะมีคนตอบไม่มีอะไรพี่ผมไม่กล้ามีปัญหากับพี่หรอก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่