ในโคราชพอจะมีที่ไหนรักษาสัตว์ ราคาถูกบ้างครับ

คือ ผมเป็นคนนึง ที่เห็นเวลาพวกสัตว์บาดเจ็บตามข้างถนนแล้วไม่ช่วยเหลือไม่ได้ครับ ตอนนี้ผมเจอนกพิราบคอหักตัวนึงอยู่กลางถนนในซอยบ้านผม ผมเลยเก็บมา แล้วก็ให้ข้าวให้น้ำครับ  จริงๆผมก็อยากให้มันได้รับการรักษาครับ แต่ผมไปติดต่อหลายๆที่มาแล้วราคาค่อนข้างสูง ต่ำๆก็1000ขึ้น ซึ่งผมก็ไม่ใช่คนมีงานมีการอะไรครับ ผมอายุ19 ช่วงนี้ก็อาศัยกินอยู่กับพ่อแม่  และพวกเขาก็ไม่ได้สนใจอะไรเรื่องพวกนี้ด้วย ผมเคยลองพยายามจะเข้าเผือกให้มันแบบเบื้องต้นครับแต่มันดิ้นไม่ยอม ผมกลัวมันเจ็บไปกว่าเดิม เลยไม่ทำดีกว่าครับ เราก็ไม่ได้มีความรู้เรื่องนี้มากด้วยถ้าทำต่อมันอาจแย่กว่าเดิม ผมเลี้ยงมันมาได้3วันแล้วครับ วันนี้ผมรู้สึกว่าอาการมันค่อนข้างแย่ลงมาก ไม่กินข้าวกินน้ำเลย คอมันตอนนี้ก็ดูเหมือนจะขยับไม่ได้แล้วด้วย ผมรู้หดหู่ใจมากเหมือนกัน ที่ทำได้แค่ให้ข้าวให้น้ำมันเท่านั้น อยากจะรักษาให้มันแต่ค่าใช้จ่ายก็สูงน่าดู รู้สึกแย่จริงๆครับ ใครพอจะมีที่ราคาเบาๆแน่ะนำ หรือใครมีความรู้แล้วรักษามันให้ได้ผมจะขอบคุณมากเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่