กล่อง TrueID TV V.2.0 อัพเดท FW รุ่นใหม่ มี iQIYI ที่ติดมาด้วย ใครใช้งานได้บ้างครับ

กระทู้สนทนา
กล่อง TrueID TV V.2.0 อัพเดท FW รุ่นใหม่ มี iQIYI ที่ติดมาด้วย ใครใช้งานได้บ้างครับ

ผมติดปัญหาคือ
1. Login user จะให้ scan QR code แต่ รูป QR code ใน iQIYI ไม่ส่งค่ารูปภาพ QR code กลับมาให้ เลย Login ไม่ได้ครับ
2. ปิดการใช้งาน iQIYI ไม่ได้ และ uninstall iQIYI ไม่ได้ เนื่องมาจากเป็น App ที่มากับ FW เลยครับ
3. แก้ปัญหาด้วยการ clear cache แล้ว และ reset กล่องใหม่แล้ว ก็ยังไม่หายครับ

ใครมีประสบการณ์รบกวนด้วยครับ
กล่องต่อด้วยสาย LAN และ App อื่นใช้งานได้ปกติ ดู 4K ได้ครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่