การบรรจุครูกศน.​รวมถึงวิทยฐานะแตกต่างจากครูผู้ช่วยธรรมดาอย่างไร​ มีวิธีการอย่างไรบ้างคะ

เรามีข้อสงสัย​ คือตอนนี้เราเรียนครูอยู่ม.แห่งหนึ่งแล้วมันมีวิชาเกี่ยวกับกฎหมายการศึกษา​ เราได้ศึกษาในหัวข้อการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัย​ เราอยากรู้เกี่ยวกับการบรรจุข้าราชการครูของกศน.น่ะค่ะว่ามันเป็นยังไง​ มันแตกต่างจากครูผู้ช่วยธรรมดาอย่างไร​ เรื่องวิทยฐานะก็เหมือนกันค่ะมันเป็นยังไงเหรอคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่