ผู้ชายแบบนี้ยังซิง , แค่ไม่มั่นใจตัวเอง , กลัวเรากันแน่?

กระทู้คำถาม
คือเรากำลังจีบ ผู้ชาย รุ่นน้องอยู่ค่ะ(ชาวต่างชาติ) คือเราก็เป็นคนหน้าตาไม่ได้ดูแย่ 'ก็สวย ก็ว่าได้' 5555 อย่าหมั่นไส้กันล่ะ คือเราคุยกันได้สักพัก แรกๆเราก็ไม่ได้คิดอะไร  พอหลังจากวันที่เราคุยกัน เขาก็มาหาที่ทำงาน มาแบบไม่ได้ตั้งใจนะค่ะ มากับทีมกีฬาเขา คือเขาเป็นเพื่อนสนิทกับญาติเรา คือผู้ชายคนที่เราคุยก็เอาเรื่องเรากับเขาไปเล่าๆ ให้เพื่อนๆในกลุ่มฟัง ว่าเราคุยกันเยอะ (แต่เราคิดว่าก็ไม่ได้เยอะนะ) แล้วเราก็โดนล้อทั้งวัน พอเจอหน้ากันจริงๆ เขาไม่กล้าสบตาค่ะ แบบรู้สึกว่าเป็นผู้ชายเก่งแต่ปาก ตอนคุยกันก็ส่งรูปขนม ว่าขนมเราดีกว่ายังงั้นยังงี้ คือเราไม่อยากคิดเข้าข้างตัวเองว่าเขา สนใจเรา  เขายังไม่เคยออกเดตใคร มีแต่เล่นกีฬาแล้วก็อยู่บ้าน พอตกเย็น เราก็บอกว่าลองไปเดตกันป่ะ แต่ยังไม่ได้ตอบตกลง แต่ก็ยังงั้นยังงี้ หลังจากตอนนั้น เขาก็เริ่มตีตัวออกห่างอ่ะค่ะ เป็นอันว่าเราเป็นคนส่งอ่อยมากกว่า

คือนี่ก็เสียดาย เพราะผู้หน้าตาดีเหลือเกิน
เราควรจีบต่อ หรือหยุดดีเน้อ?
แสดงความคิดเห็น
Preview