ซื้อโทรศัพท์ Redmi Note 9 จอมีปัญหา เราสามารถเคลมเครื่องที่ศูนย์ได้ไหม?

สวัสดีค่ะ พอดีเราซื้อโทรศัพท์ Redmi Note 9 มาจาก Shopy เราใช้เครื่องมาประมาณ 1 อาทิตย์ รู้สึกว่าจอมันเป็นคลื่นเส้นๆเล็กน้อยค่ะ จะเห็นชัดตอนช่วงโทรไลน์ 
แอปอื่นจะไม่เห็น เราเลยกังวลว่าใช้ไปอีกหลายเดือนข้างหน้าจอมันจะยิ่งแย่ค่ะ เลยอยากทราบว่าแบบนี้เราส่งเคลมที่ศูนย์ได้ไหมคะ ร้านที่เราซื้อใน Shopy เขาใส่รายละเอียดว่า ประกันศูนย์ 15 เดือน
แล้วถ้าเคลมได้เขาจะเปลี่ยนจอให้หรือจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้อ่ะคะ แล้วจะรอนานไหม

ปล. เราทักหาทางร้านแล้วแต่เขาไม่ตอบอะไร
ใครเคยเจอประสบการณ์นี้บอกหน่อยนะคะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่