สาขาเทคโนโลยียางและพอลิเมอร์เรียนอะไร?

ตามหัวข้อเลยค่ะ 

คือจะสอบถามพวกพี่ๆที่กำลังเรียนหรือว่าจบไปแล้วหรือที่พอจะรู้เกี่ยวกับสาขานี้ คือว่าตอนนี้สนใจสาขานี้แต่ยังงงๆว่าสาขานี้มีหลักสูตรยังไง และเน้นวิชาอะไรเป็นหลัก ถ้าเน้นเคมี คือเคมีจ่าาาเลยหรือเปล่า เพราะหาในแต่ละเว็บมีจะพูดถึงสาขานี้น้อยมากๆค่ะ คือส่วนตัวเรียน วิทย์-คณิต แต่ก็ไม่ค่อยเก่งพวกเลขกับเคมีเลยอยากรู้ว่าพอจะเรียนได้ไหม 

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่