บ้านฝั่งยุโรปหรืออเมริกาเค้าจัดวางถังแก๊สยังไงครับ

คืออยากทาบการจัดการอะครับ เพราะที่บ้านผมต้องยกมาไว้ในบ้าน เอาไว้ใต้เค้าเตอร์ตรงเตา ยกเข้าออกยากหน่อย เลยอยากรู้ว่าต่างประเทศมีวิธีจัดการถังแก๊สกันยังไงครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่มีถังค่ะ แก๊สมาตามท่อ ใช้ทำกับข้าวได้ ต้มน้ำเครื่องทำความร้อนได้ คิดเงินสิ้นเดือนเหมือนน้ำดื่มน้ำใช้ที่มาตามท่อเหมือนกันค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่