Lawyer is liar ? หรือมันจะจริง สังคมไม่ได้ ดจร. ค่ะคุณทนาย เอาถุงดำคลุมหัวเด็ก ไม่ใช่การหยอกค่ะ

ใว้ให้บุตรหลาน หรือคนในครอบครัวคุณทนายเดชา
โดนคนที่เด็กเล็กๆ เรียกว่า " ครู " เอาถุงดำคลุมหัวบ้าง
มีคลิปเป็นหลักฐาน ก็อย่าไปทำอะไรกับโรงเรียนและ
ครูที่ทำเลยเนอะ เพราะ " ครูแค่หยอกเล่น " ตรรกะ
อะไรหว่า ไม่ต้องโทษสังคมว่า Dud*#จริต ซึ่งมันไม่ใช่
ศีลเสมอกันครู ผู้บริหาร ทนาย
เพี้ยนหืมเพี้ยนเซ็งเป็ด

https://www.sanook.com/news/8267254

เข้าใจอาชีพทนายนะ มีเพื่อนเป็นทนายเหมือนกัน
ในเมื่อรับว่าความให้ก็ต้องช่วยลูกความเต็มที่ ไม่ว่า
จะทำผิดจริงหรือไม่ พยายามให้โดนน้อยที่สุด
มีอะไรก็ต้องงัดมาสู้กันด้วยหลักฐานและข้อกฎหมาย
แต่ตรรกะปากแบบนี้ งั้นต่อไปก็ขอให้ว่าที่ลูกความ
ที่มีลูกเล็กๆ เป็นพ่อแม่ก็ชั่งใจบ้างเถอะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ระบบความคิดแบบนี้ทั้งที่พูดให้ดีกว่านี้ก็ทำได้
ทนายเกาะกระแสแมสแล้วค่ะ แต่จะว่าความให้ชนะ
ได้ไหมหรือไม่ก็ดูเอาค่ะ ที่คุยในโหนกระแสเรื่องเด็ก
โดนครูทำร้าย สังคมเข้าดูที่กรรมไม่ใช่ด่าเอากระแส
แบบกรณีข่าวบันเทิง เจอคุณกรรชัยสวนถามกลับมีอึ้ง
โธ่ถังคุณทนายเพิ่งรับงานมาเมื่อวาน พูดแบบนี้ก็ให้
สังคมว่าไปนั้นล่ะ แต่ก็ทำงานรับเงินเพื่อการณ์นี้เนอะ

ครูจุ๋มยอมรับผิดไปแล้วแต่มาฟ้องผู้ปกครองกลับว่า
โดนทำร้าย ก็สิทธิ์ครจุ๋มจัฟ้องได้ แต่มันคนละกรรม
กับที่คุณทำร้ายเด็กนะ การที่พ่อแม่ผู้ปกครองเด็ก
พวกเขาไปออกหลายรายการ เขาต้องการให้สื่อทีวี
เป็นปากเสียงให้พวกเขาไง เพื่อเหตุการณ์แบบทนายหัวหมอที่โรงเรียนจ้างมาแบบนี้ไง

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่