ทีวี hisense smart tv 32 นิ้ว เปิดเพิ่มเสียงแล้วเด้ง

ซื้อsmart  tv 32 นิ้วของ hisense  มา จาก power buy วันนี้ช่วงบ่าย พอเอากลับมาบ้านติดตั้ง ไม่แน่ว่าไปกดโดนอะไร พอกดเพิ่มเสียงแล้วหน้าจอขึ้นเป็นปุ่ม pause ทางขวามือบน และตั้งกดปุ่มโอเค ทีวีถึงทำงานต่อ แต่หน้าจอก็จะเด้งออกมา ที่หน้าเริ่มต้น แต่ลองรีเซตเครื่องใหม่แล้วก็ยังเป็นอยู่ เลยไม่แน่ใจว่าเราต้องไปตั้งค่าอะไรไหม ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างค่ะ

แล้วอย่างงี้เราสามารนำไปเปลี่ยนกับทาง powerbuy  ไดอยู่ไหมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview