ช่วยมาให้คำปรึกษาทีค่ะ ชอบเพื่อนสนิทที่อยู่คอนโดเดียวกันค่ะ

คือว่าเรื่องของเรื่องมันก็คือเราเป็นเพื่อนกับผช.คนนี้ตั้งแต่เด็กๆแล้วค่ะ พ่อแม่รู้จักกัน คือเราอ่ะเคยแอบชอบผช.คนนี้ไปแล้วรอบนึงแต่ว่าตอนนั้นมันมีแฟนอยู่แล้วตอนมันจะคบกับแฟน คนนี้มันก็มาปรึกษาเราตลอดเราเลยท้อแล้วตัดใจไป   3เดือนหลังจากนั้นมันก็มาบอกชอบเราค่ะ ซึ่งตอนนั้นเราตัดใจจากมันได้แล้วเราเลยไม่ได้ตอบอะไรมันกลับไปค่ะ ปล่อยให้มันกลายเป็นความสัมพันธ์แบบน่าอึดอัดไป สักพักก็เริ่มกลับมาเป็นเหมือนเดิมมันก็ยังเต๊าะเรามาเรื่อยๆ หลังจากนั้น4เดือนเราเริ่มรู้สึกหวั่นไหวกับมันวันนี้เรากะว่าจะบอกชอบมัน แต่เราก็ไม่มั่นใจว่าตอนนี้มันจะยังชอบเราอยู่มั้ยแล้วเพื่อนๆกลุ่มเดียวกันในคอนโดจะอึดอัดมั้ย แล้วเวลาเลิกกันจะทำตัวยังไงเพราะไม่ว่าอย่างไรต้องเจอกันทุกวันที่คอนโดแบบเลี่ยงไม่ได้ ช่วยให้คำปรึกษาทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่