ไม่รู้ว่าตัวเองป่วยเป็นอะไร ไบโพล่า ซึมเศร้า โรคจิตอย่างนึง เครียดมากค่ะทำยังไงดี

สวัสดีค่ะ  ตอนนี้อายุ 27 มีลูก 1 คน ปัญหานี้เริ่มเกิดมาสักราวๆ1 ปีค่ะ รู้สึกตัวเองเลยว่าแย่ลงเรื่อยๆไม่กล้าบอกใคร กลัวทุกคนคิดว่าเราคิดไปเอง เมื่อช่วงต้นปี ทางบ้านมีปัญหาหนี้สิน ไม่ใช่ตัวเองนะคะ แต่เป็นทางแม่ ตัวเราเองนั้นพอมีลูกก็ไม่ได้ทำงานอะไรเลยค่ะ สามีทำงานคนเดียว แต่เงินก็ไม่พอใช้ค่ะ ภาระเรื่องลูกค่อนข้างหนัก ก็มีพึ่งแม่บ้างแต่ก็ไม่ได้เยอะเท่าไหร่ พอหนี้แม่เราเริ้มหนักขึ้นๆๆ กลายเป็นความเครียดมากขึ้น แม่เรามาลงกับเราว่าโตแล้วทำไมทำไมแม่ถึงไม่สบาย กลับทำให้เหนื่อยขึ้นทุกวันๆ เราออกจากงานมาประมาณ 3 ปีค่ะ แต่ช่วงปีที่2 เราสามารถขายของได้ ค่อนข้างขายดีเลย มีเงินให้แม่อาทิตย์ไม่ต่ำกว่า 10000 แต่แม่ก็ไม่เคยพอเลยพอมาเริ่มต้นปีช่วงเข้าโควิต เราขายไม่ได้เลย ทำให้เราเหลือเงินก้อนสุดท้ายคือพาลูกเข้าโรงเรียน แต่สุดท้ายก็ยังไม่ได้เข้าค่ะ แม่ยืมเงินไปบอกจะพาเข้าเองสุดท้ายก็ยังไม่ได้เรียนค่ะ จนมีวันนึงช่วงกลางปีนี้ แม่เริ่มไม่ไหว หนี้สินเพิ่มขึ้นแม่ริ่มลงกับเราทุกวัน ทะเลาะกับสามีเราไล่สามีเราออกจากบ้าน สักพักก็อยู่ไม่ได้ ตัดสินใจหนีหนี้ย้ายไปอยู่ที่อื่น ไปอยู่ได้สัก 1 อาทิตย์เราตัดสินใจย้ายกลับมาอยู่บ้านแม่สามีแทน เพื่ออนาคตของลูก กลายเป็นความเครียดเราเริ่มสะสม มาถึงบ้านสามีสิ่งแรกที่โดนตำหนิอย่างหนักคือทำไมลูกยังไม่พูด ให้ดูการ์ตูนมากละสิ บลาๆๆเอ้าเครียดหนักเข้าไปอีก พอเข้าอาทิตย์ที่2 สติหลุดเลยค่ะ เลี้ยงคนเดียวจริงๆค่ะไม่มีใครช่วย ลูกหลับไม่สนิทตื่นทั้งคืน และเราก็ไม่มีเวลาพักเลยค่ะ 24 ชม.  ไม่มีเลยจริงๆไม่มีใครสามารถช่วยเราได้ ความเครียดของเราแย่ลงเรื่อยๆถึงขั้นทำร้ายลูกรุนแรง เรากลัวว่าเราอาจจำพลั้งมือทำเรื่องเลวร้ายในชีวิต เราควรทำอย่างไรดีคะ บอกใครก็ไม่มีใครเชื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
https://youtu.be/9bByV-wn-oM
แสดงความคิดเห็น
Preview