สรุปประเทศเรานี่ไม่มีกฎหมายมลภาวะทางเสียงใช่ไหมครับ ใครใคร่เปิดเสียงดังยังไงก็ทำ

แถวบ้านมีบ่อยมากเลยครับ ตลาดนั้นจัดงานนี้ วัดนี้จัดงานนั้น โรงงานนี้จัดงานเลี้ยง
เปิดทีกระหึ่มปิดหน้าต่างก็ยังไม่ไหว ทำงานทำการไม่รู้เรื่อง
เผอิญบ้านอยู่ชานเมืองครับ แล้วที่มันโล่ง บางทีก็ไม่รู้ว่าเสียงมาจากไหน ไม่อย่างนั้นคงไปขอด้วยตัวเองให้ลดเสียง
ส่วนตำรวจนั้น ถ้าไม่บอกแหล่งเสียงว่ามาจากไหนเขาก็ไม่มาครับ หรือต่อให้บอกแหล่งเสียงบางทีกว่าจะมางานก็เลิกแล้ว
ที่บ้านบางทีมีผู้ป่วย จะนอนก็นอนไม่ได้ คืนไหนจะนอนเร็วก็ไม่ได้เพราะงานยังไม่จบกัน

คือคนพวกนี้เขาไม่รู้จักคำว่า "เกรงใจ" หรือเข้าใจเรื่องของการ "เบียดเบียนคนอื่น" มั่งหรือครับ
แล้วถามจริง ๆ ไองานพวกนี้มันฟังเพลงกันจริง ๆ หรือครับ หรือมันเปิดแค่เพราะปกติต้องเปิด

ถ้าใครมีวิธีดี ๆ แนะนำในการจัดการ จะขอบพระคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่