มกราคม ปีหน้าเป็นต้นไป การจะไปท่องเที่ยวสิงคโปร์มีโอกาสกลับมาปกติรึยังครับ

ตามหัวข้อกระทู้ เลยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
คือขอชี้แจงครับ คือ ผมมาถามคำว่า"โอกาส"ครับ
ถามผมติดตามข่าวสารหรือไม่ ผมติดตามครับ ทราบทุกประการแล้วครับว่าสถานการณ์ไวรัสมัน control ไม่ได้ ตอนนี้ไปก็กักตัวผมคงไม่มีทางไปอยู่แล้ว
แต่ที่ผมมาตั้งกระทู้เผื่อที่ว่าจะมีคนที่คุ้นเคยกับประเทศนั้นมากกว่าคนนอกอย่างผมมาให้คำตอบว่าเออตอนนี้สถานการณ์ยังไม่ดีครับโอกาสยาก หรือ ตอนนี้เริ่มโอเคขึ้นแล้วนะมีโอกาสอยู่บ้าง ผมต้องการแค่เผื่อมีการ update สถานการณ์อะไรที่ผมไม่ทราบครับ(ยกตัวอย่างเพื้อน ตปท มาถามผมว่าไทยเปิดเที่ยวยัง ใช่ครับผมตอบไม่ได้แต่ผมก็สามารถชวนเค้าคุยได้ต่อว่าตอนนี้สถานการณ์เป็นแบบนี้นะมีโอกาสที่รัฐจะมาเปิดในเร็วๆนี้)คือเรียกง่ายๆผมแค่มาถามหาความรู้เพิ่มเติมครับ
ปล.ผมเป็นแค่นักเรียนที่แพลนโอกาสเที่ยวเฉยๆครับไม่ได้ fix ว่าต้องไปแน่ๆ
****ถ้าอ่านแล้วรู้สึกว่าผมมาถามคำถามแบบงี่เง่าที่ไม่มีทางรู้นี้ได้ไงใครจะตอบได้ โปรดอ่านเจตนาผมในคอมเม้นนี้ก่อนครับ *****
เจตนาไม่ได้มาตั้งกระทู้ไร้สาระจริงๆครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview