ใครพอจะให้ความหมายได้บ้างคะ ฝันเห็นวิ่งศักสิทธิ์เต็มไปหมด

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับความเชื่อ
ว่าการที่เราฝันเห็นสิ่งศักสิทธิ์ เป็นเรื่องดีหรือไม่คะ?

พอดีเมื่อคืนเราฝันเห็นรูปปั้นที่เป็นพญาครุฑ พญานาค7เศียร ท้าวเวสสุวรรณ กับเทวดาค่ะ
  ที่ตรงนั้นเป็นป่ามืดๆ มีสายน้ำลำธาร และก็มีวัดอยู่ที่นั่นด้วย ในความรู้สึกตอนนั้นคือทั้งกลัวและปลื้มปริ่มดับสิ่งที่เห็น

เพราะรูปปั้นที่เห็น คือใหญ่มากก สูงกว่าตัวเราเยอะเลยค่ะ และสักพัก อันนี้คือเห็นกับตาว่า แต่ละท่านมาปรากฏให้เราเห็นบนท้องฟ้า แต่ท่านไม่ได้กล่าวอะไรพอจะให้ความหมายได้ไหมค่ะ 

โดยส่วนตัวแล้วมีความเชื่อและศรัทธาองค์พญานาคชอบฝันเห็นท่าน ก่อนที่เราจะมีงานด่วนมาให้ทำ เพราะเรามีความสามารถด้านการทำบายศรีสู่ขวัญอยู่แล้ว อันนี้แล้วแต่ความเชื่อนะคะ เพราะก่อนที่จะมีคนมาวานจ้างให้เรา ทำบายศรี จะชอบฝันเห็นพญาคนาคท่านมาหาประมาน2-3วัน ก็จะมีคนมาวานจ้างให้เราทำบายศรี 

#ใครมีความรู้เรื่องพวกนี้ ช่วยบอกความหมายนี้ให้หน่อยนะคะ🙏ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่