ใครเคยท้อ เกี่ยวกับดนตรีมั้ยครับ แบบมีคนเก่งกว่าเราไรงี้?

คือผมก็เป็นมือกีต้าร์คนนึงเริ่มเล่นได้4-5เดือนแล้วครับแต่ผมไม่ค่อยได้ซ้อมอะไรมากเพราะที่บ้านมีแค่กีต้าร์โปร่งตัวเดียวแล้วคือวงที่โรงเรียนพึ่งจะโดนยุบไปมาดๆเลยทุกวันนี้คนในวงไม่มีใครสนใจดนตรีเลยแต่เหมือนผมจะต้องการดนตรีมากๆทุกวันนี้ชวนเพื่อนเล่นมีแต่คนเมินแล้วมันท้ออยู่ในใจอ้ะครับแล้วเวลาเลื่อนเฟสเห็นรุ่นน้องเขาประสบความสำเร็จในด้านดนตรีเหมือนกันมันยิ่งทำให้ผมท้อเข้าไปใหญ่เลยครับตอนนี้ผมรู้สึกแทบจะไม่อยากจับกีต้าร์เลย
แสดงความคิดเห็น
Preview