อยากอ่านภาษาอังกฤษคล่อง ๆ ควรฝึกอย่างไรดีครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

คือตอนนี้ผมมีงานอริเรกเกี่ยวกับการเขียนบทความ สาระ ลงเฟสบุ๊ก แต่พอเขียนมาก ๆ แหล่งอ้างอิงในไทยดันหมด ต้องไปหยิบหาของต่างประเทศ ปัญหาคือ ภาษาอังกฤษผมอ่อนด๋อยมากเลยครับ ระดับที่นิทานเด็กอนุบาลยังอ่านได้ตะกุกตะกัก ทุกวันนี้ก็พยายามอ่าน พยามแปล บทความ 1 หน้า A4 ผมใช้กูเกิลช่วย ก็ล่อไปเกือบครึ่งชั่วโมง (ถึงจะพอรู้ว่ามันพูดถึงอะไร)

อยากรู้ว่าต้องฝึกแบบไหนถึงจะตรงจุดครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่