ห้องกว้าง 2.8 เมตร ลึก 11.8 เมตร ฝ้าสูง 2.9 เมตร ติดแอร์ขนาด 24,000 BTU ไหวไหมครับ

เป็นห้องนั่งเล่นทรงลึก ไม่โดนแดดครับ มีตู้เย็น 1 ตู้
กำลังชั่งใจระหว่าง แอร์ขนาด 28000-30000 BTU 1 เครื่อง
หรือ 24000 BTU แล้วทำฉากกั้นห้องเพิ่มเติม
หรือ 24000 BTU ไปเลยแบบไม่ต้องทำฉากกั้น แต่เครื่องจะทำงานหนักไปมั๊ย แล้วก็เปลืองไฟไปหรือเปล่า

แล้วขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ
ไม่ได้เปิดแอร์ทั้งวัน อาจจะเปิดเฉพาะ กลางวัน ไม่ก็ตอนทานข้าวเย็น
แบบนี้ใช้แอร์แบบธรรมดา หรือ Inverter ดีครับ
อ่านๆมาเจอ Inverter เหมาะกับการเปิดนานๆความเย็นจะคงที่
แต่ผมไม่ได้ซีเรียสเพราะไม่ได้เปิดนานเท่าไรครับ (อย่างมากก็ 5-6 ชม.)

โคมาวอ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่