อยากถามเรื่อง​ ลาออกก่อนเงินเดือนออกประมาณ10วัน​ เราจะได้เงินเดินที่ทำมาทั้งหมดไหม

พอดีเราเรียนปัญญาภิวัฒน์​ ปกติต้องเรียน​ 3เดือนฝึกงาน​3 แต่ช่วงนี้มันช่วงโควิดก็เลยได้เรียน2เดือนแต่ฝึกงาน3เดือน​ ตอนนี้เราอยู่ช่วงฝึกงานค่ะทำไปได้1เดือน​แล้ว​ มีปัญหาหหลายๆอย่างเลยค่ะ​ ก็เลยอยากจะลาออก​ 
อยากถามว่า​ ถ้าทำงานครบ​ 1เดือน​ แล้วลาออกก่อนเงินเดือนออกเราจะได้เงินเดือนทั้งหมดที่ทำมาไหมคะ​ ทุกครั้งมันจะออกวันที่10​ แต่เราลาออกก่อนเงินเดือนจะออกประมาณ10วัน​ อยากทราบจริงๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่